

CHUNYA TOBACCO GROWERS COOPERATIVE UNION LIMITED
(CHUTCU LTD) REG.NO.AFF-MBY-CHN-2023-40
(All correspondences should be addressed to the General Manager)

Email: chutcuchunya@gmail.com
Tel. NO: 025 2520082
Kumb.Na.AB.31/06/02/05



P.O BOX 83,
CHUNYA,
30/12/2025.

1. TANGAZO LA MWALIKO WA ZABUNI YA UJENZI WA GHALA LA KIHIFADHIA MALIGHAFI NA BIDHAA ZA KIWANDA CHA CHUTCU LTD

CHUTCU LTD ni Chama kikuu cha Ushirika cha wakulima wa mazao ambacho kinajishughulisha na usimamizi katika uzalishaji na uuzaji wa mazao ya tumbaku, mahindi na Alizeti katika Mikoa ya Mbeya na Songwe. Ni chama kilichosajiliwa tarehe 30 Januari 2000 chini ya sheria ya vyama vya ushirika Na 15 ya mwaka 1991 kwa usajili wa Na 5559 na kutokana na mabadiliko ya sheria ya ushirika Na 6 ya mwaka 2013 yaliyofanyika tarehe 16 Februari 2023, CHUTCU Ltd ikasajiliwa kwa Na AFF-MBY-CHN-DC-2023-40 ikiwa katika Makao yake makuu yaliyopo mtaa wa Kibaoni, Wilaya ya Chunya, mkoani Mbeya, Nchini Tanzania.

2. KAZI YA UJENZI WA GHALA.

Katika mwaka wa fedha 2025/2026 Chama Kikuu cha CHUTCU Ltd kimepanga kutekeleza Bajeti yake ya Maendeleo kwa kujenga ghala la kuhifadhia malighafi na bidhaa zitokazo kiwandani kwa shughuli za kusaga Unga wa mahindi na kukamua mafuta ya Alizeti. Baada ya chama kukamilisha hatua ya kupata kibali cha ujenzi kilichotolewa kwa *Kumb.Na.LA/69/209/07/114* kutoka katika ofisi ya Mrajis wa Vyama vya Ushirika Tanzania bara, Bodi ya Uongozi wa chama cha CHUTCU LTD inatoa mwaliko sasa kwa wale wote watu wenye uwezo na uzoefu na pia wenye usajili kutoka Bodi ya Usajili ya Wakandarasi (CRB) kushiriki kuomba zabuni hii muhimu ya kujenga ghala bila kukosa.

3. UKUBWA WA GHALA.

Ghala hili litakuwa na ukubwa wa Mita 45 (urefu) na Mita 25 (upana) na Kimo cha kwenda juu mita 8.

4. MAHALI LINAPOJENGWA GHALA.

Ghala hili litajengwa Kijiji cha Kalangali kilichopo Kata ya Mtanila, Tarafa ya kipembawe, Wilaya ya Chunya Mkoani Mbeya.

5. MUDA WA UJENZI WA GHALA.

Muda wa ujenzi wa ghala hili unatarajiwa kuwa ni siku mia moja na themanini (180) mara tu baada ya kusaini mkataba wa kazi.

6. SIFA ZA MKANDARASI.

Ujenzi wa Ghala hili utatumia njia ya Mkandarasi/Mzabuni ambapo atatakiwa kuwa na sifa zifuatazo;

- i. Awe Mtanzania
- ii. Lazima awe na usajili halali wa CRB Daraja la 'V' (tano) au zaidi, na awe amesajiliwa kwa kazi za majengo.
- iii. Lazima awe timu ya kitaalamu yenye wataalam waliosajiliwa (yaani Mhandisi, Msanifu majengo, Mkadiriaji Majenzi, 'site-foreman')
- iv. Awe na Uzoefu katika kutekeleza miradi yenye hadhi sawa au zaidi ya ghala analoomba kujenga (angalau miradi isiyopungua mitatu (3) ndani ya miaka mitano (5))
- v. Mwombaji awe tayari kusimamia usalama wa eneo la kazi na kwa wafanyakazi wote.
- vi. Muombaji wa kazi anatakiwa kuambatanisha nyaraka zifuatazo, ripoti za ukaguzi, wasifu wa kampuni, wasifu wa wafanyakazi wa ngazi zote za utendaji, usajili wa kampuni (CRB) na cheti cha kulipa kodi (TIN).
- vii. Muombaji anatakiwa kuwasilisha maelezo ya Taasisi alizofanyia kazi, kwa kuonesha barua ya kupewa kazi (*letter of acceptance*) au cheti cha kukamilisha kazi (*certificate of Completion*). Nyaraka hizo ziambatanishwe kwenye barua ya maombi yake.
- viii. Awe na uwezo wa kusoma/kukadiria na kutafasiri michoro, vipimo na uwiano wa vifaa vya ujenzi pamoja na gharama kwa ujenzi kwa vipengele mbalimbali kulingana ramani.
- ix. Awe na uwezo wa kuwalipa mafundi na vibarua atakaowaajiri kabla ya malipo yake kufanyika, na malipo ya kazi yatafanyika mara baada ya Mhandisi Msimamizi kuridhika na ubora wa kazi iliyofanyika.

- x. Awasilishe mpango kazi wake ukionesha mtiririko wa shughuli zote pamoja na muda atakaotumia ili kukamilisha/kuzikamilisha.
- xi. Awe na Akaunti ya Benki kwa ajili ya kufanyia malipo ya kazi yake na malipo yote ya kazi yatafanyika kwa njia ya Benki.
- xii. Awe na uwezo wa kufanya kazi kuanzia hatua ya awali hadi umaliziaji (*finishing*).

7. AINA YA KAZI ZITAKAZOFANYIKA:

- a. Kufyatua tofali
- b. Kujenga msingi wa jengo/ghala (*sub structure*) kwa kutumia mawe
- c. Kunyanyua jengo/ghala (*super structure*) Tofali na zilazwe
- d. Kuezeke (*roof structure and covering*) ikiwa ni pamoja na kuweka bati za mwanga 6 na ventiletions 4
- e. Kusimika magezi ya graili za kuslid milango na madirisha za ofisi
- f. Umaliziaji (*finishing*)
- g. Kupaka rangi na mapambo (*painting and decoration*)
- h. Kuweka umeme (*electrical installation*)
- i. Kufanya kazi zingine zitakazoelekezwa na Mhandisi Msimamizi.

8. WAJIBU WA MUOMBAJI WA KAZI.

Mwombaji mwenye Sifa, uwezo na nia ya kuomba kazi anakaribishwa kufanya ziara ya kutembelea eneo litakalojengwa ghala ili kujiridhisha kwa kuona na kupata ufafanuzi zaidi jambo ambalo hajaelewa na pia kuchukua BOQ za Michoro ya kazi anayoomba katika ofisi za CHUTCU Ltd.

9. TALATIBU ZA KUTUMA MAOMBI.

Maombi yote yatapokelewa kwa njia mbili tu;

- i. Tarehe kuchukua fomu /kitabu cha tenda ni kuanzia 31/12/2025 muda kuanzia saa 2:00am hadi saa 10.00 pm.
- ii. Kuleta katika ofisi za CHUTCU Ltd zilizopo Chunya Mjini na kusaini kwenye kitabu cha waombaji wa zabuni kitakachokuwepo ofisini.
- iii. Kutuma kwa njia ya barua pepe ya ofisi ambayo ni chutcuchunya@gmail.com
- iv. Barua za Maombi zote zielekezwe kwa;

MENEJA MKUU,
CHUTCU LTD,
S.L.P 83,
CHUNYA.

10. ADA YA MAOMBI.

Waombaji wote wanatakiwa kulipa ada ya TZS 300,000.00 kupitia Akaunti Namba: 01J1066308000 yenye Jina la *Chunya Tobacco Growers cooperative Union* iliyopo Benki ya CRDB kabla ya kuchukua BOQ na Fedha hiyo haitarudishwa kwa mtu yeyote ambaye atashindwa au kushinda katika ushindani wa zabuni iliyotangazwa.

11. MWISHO WA KUWASILISHA MAOMBI.

Mwisho wa kuwasilisha Maombi ya zabuni ni siku ya **JUMATANO TAREHE 14 JANUARI 2026 SAA 10:00 JIONI/ALASIRI**. Na muombaji atakayechelewa kuwasilisha maombi yake tarehe, siku na muda ulioainishwa maombi yake hayatapokelewa na kushughulikiwa na kamati ya kufungua zabuni. Aidha, ufunguzi wa zabuni utafanyika siku ya **IJUMAA TAREHE 16/01/2026 MUDA UTAKUWA NI SAA 4:00 ASUBUHI**. Hivyo waombaji au wawakilishi wa waombaji wanakaribishwa kuhudhuria siku ya kufungua zabuni katika ukumbi wa **CHUTCU LTD.**


SEBASTIAN M. MASIKA
MWENYEKITI WA BODI
CHUTCU LTD.

